• CODALGIN

  • Mã SP: 04
  • Giá: Liên Hệ
  • THÀNH PHẦN Mỗi viên chứa Hoạt chất Paracetamol………………………………… 500 mg Codeine phosphate …………………………. 8 mg Tá dược Cellulose – microcrystalline, Gelatin, Magnesium stearate, Starch – Wheat, Talc .
  • Danh mục: Thần Kinh - Cơ

Mô tả của "CODALGIN"

THÀNH PHẦN Mỗi viên chứa Hoạt chất Paracetamol………………………………… 500 mg Codeine phosphate …………………………. 8 mg Tá dược Cellulose – microcrystalline, Gelatin, Magnesium stearate, Starch – Wheat, Talc .

Thành phần "CODALGIN"

Mỗi viên chứa Hoạt chất Paracetamol………………………………… 500 mg Codein phosphate …………………………. 8 mg Tá dược Cellulose – microcrystalline, Gelatin, Magnesium stearate, Starch – Wheat, Talc .

Công dụng "CODALGIN"

Giảm đau tạm thời và khó chịu liên quan đến đau nửa đầu, đau tai, đau theo thời kỳ và đau khớp. Giảm sốt.

Liều dùng "CODALGIN"

Người lớn và trẻ trên 12 tuổi

Từ 1 đến 2 viên mỗi 3 giờ đến 4 giờ là cần thiết.  Liều tối đa trong 24 giờ là 8 viên

Trẻ từ 7-12 tuổi

Từ nửa đến 1 viên mỗi 3 giờ đến 4 giờ là cần thiết.  Liều tối đa trong 24 giờ là 4 liều.

Codalgin không nên dùng cho trẻ dưới 7 tuổi

Tác dụng phụ "CODALGIN"

Tác dụng phụ của CODALGIN là không thường xuyên như sau:

Bệnh về máu:

Ít thường xuyên hiếm khi

  • Mất bạch cầu hạt
  • Thiếu máu
  • Giảm tiểu cầu

Cơ quan sinh dục niệu:

Ít thường xuyên đến hiếm khi

  • Suy thận
  • Ure huyết
  • Bí tiểu

Quá mẫn cảm: 

Ít thường xuyên đến hiếm khi

  • Phát ban da và các phản ứng dị ứng khác
  • Phóng thích histamine (hạ huyết áp, đỏ mắt, tim đập nhanh, khó thở)

Tiêu hóa:

táo bón, nôn, buồn nôn

Thần kinh:

Buồn ngủ, hoa mắt, Sảng khoái, bồn chồn, Liều cao hơn codeine có thể gây giảm hô hấp

Quy cách "CODALGIN"

 Hộp 2 vỉ x 10 viên

Nhà sản xuất "CODALGIN"

CÔNG TY CỔ PHẦN DƯỢC PHẨN NHẤT ANH

Bình luận

Các sản phẩm khác